Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

nòng  súng  Thanh  Airgun  condor  bình  ngoai  lòng  khung  

December 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

Tìm bác Than_cong để nhờ chế củi.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Tìm bác Than_cong để nhờ chế củi.

Bài gửi  dammesniper on Sun Aug 02, 2015 10:40 pm

Chào bác Than_cong, em tìm bác trong diễn đàn mà không thể lấy đc số điện thoại của bác.
Chả là em ở bên Bắc Giang, muốn chế 1 cây như trong ảnh. Nhìn chugn kết cấu hết sức đơn giản.
1 cái bơm đường kính bé để có thể lên áp cao, nối xuống 1 buồng hơi qua van 1 chiều. Rồi có thêm bua đập, van xả, cụm quy lát và nòng như hình vẽ.
Cho em hỏi bác gia công như vậy, em không cần đẹp, chỉ cần hoạt động ổn định và hiệu quả thôi. Cũng không cần nhanh khi nạp đạn thì chi phí hết nhiều không? Tại em không tìm đc chỗ tiện nên đành hỏi bác cho gọn lẹ ạ.

dammesniper

Xem lý lịch thành viên

Re: Tìm bác Than_cong để nhờ chế củi.

Bài gửi  Than_cong on Mon Aug 03, 2015 2:48 pm

ý tưởng của bác thì trước đây cũng có mấy bác đề cập tới, nhưng nếu làm như vậy nhược điểm nhiều...có bác đõ thuận cũng đã nghĩ và chế kiểu bơm tích hợp như vậy nhưng lại là PCP có điều áp.
còn nếu bỏ điều áp đi thì nó sẽ trở thành cây bơm bắn giống như các dòng Sharp inova, tiger, canon... nên nếu muốn làm kiểu kia thì bác thích e gởi cho bác bản vẽ. vật liệu đơn giản không cần yêu cầu cao như PCP.

Than_cong

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dammesniper on Mon Aug 03, 2015 9:18 pm

Vâng. Tại em cũng chỉ mong có 1 cây bắn chính xác trong 25 mét, hoạt động ổn định và bền bỉ thôi. Về tính thẩm mỹ và tiện lợi (nạp đạn nhanh, tối giản thao tác khi nạp đạn) được cắt bỏ để giảm chi phí tới mức tối đa.
Cây bơm bắn như của em vẽ kia nếu là loại van xả 1 lần, bơm đường kính bé. Lên áp trong buồng nén tầm 20kg và dùng nòng khương tuyến thì giá tầm bao nhiêu thế bác? Inbox em cũng được ạ.
Hoặc bác đang có bộ nào làm sẵn rồi không? Em chỉ cần 25 mét ăn trong đồng xu 500đ thôi.

dammesniper

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  pcptuche on Wed Aug 05, 2015 8:32 pm

dammesniper đã viết:Chào bác Than_cong, em tìm bác trong diễn đàn mà không thể lấy đc số điện thoại của bác.
Chả là em ở bên Bắc Giang, muốn chế 1 cây như trong ảnh. Nhìn chugn kết cấu hết sức đơn giản.
1 cái bơm đường kính bé để có thể lên áp cao, nối xuống 1 buồng hơi qua van 1 chiều. Rồi có thêm bua đập, van xả, cụm quy lát và nòng như hình vẽ.
Cho em hỏi bác gia công như vậy, em không cần đẹp, chỉ cần hoạt động ổn định và hiệu quả thôi. Cũng không cần nhanh khi nạp đạn thì chi phí hết nhiều không? Tại em không tìm đc chỗ tiện nên đành hỏi bác cho gọn lẹ ạ.
mình cũng có 1 cây sharp chế coppy 1:1 . chuẩn 25m cần thì alo 01887410741

pcptuche

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Than_cong on Thu Aug 06, 2015 8:01 am

[quote="dammesniper"]Vâng. Tại em cũng chỉ mong có 1 cây bắn chính xác trong 25 mét, hoạt động ổn định và bền bỉ thôi. Về tính thẩm mỹ và tiện lợi (nạp đạn nhanh, tối giản thao tác khi nạp đạn) được cắt bỏ để giảm chi phí tới mức tối đa.
Cây bơm bắn như của em vẽ kia nếu là loại van xả 1 lần, bơm đường kính bé. Lên áp trong buồng nén tầm 20kg và dùng nòng khương tuyến thì giá tầm bao nhiêu thế bác? Inbox em cũng được ạ.
Hoặc bác đang có bộ nào làm sẵn rồi không? Em chỉ cần 25 mét ăn trong đồng xu 500đ thôi.[/quote]
mình ko chơi loại này nữa, bản vẽ cũng cho hết rồi, có bác ở trên thanh lý kìa

Than_cong

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang