Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

June 2017
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
2627282930  

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

CHUYÊN BÀI TỪ YAHOO 360

Trang 5 trong tổng số 12 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 10, 11, 12  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Re: CHUYÊN BÀI TỪ YAHOO 360

Bài gửi  leeanhkts on Tue Dec 04, 2012 8:06 pm

muỗi_con đã viết:[quote="leeanhkts]
cái chỗ cụm quylat bác làm sao mà cho cái khe của nó đi vuông góc để gài cây quy lat lại được vậy bác? đi tiện nó làm chỗ đó ntn vậy? còn cái phần khoét để đặt nó vào bình bơm thì cũng dùng mũi khoan để khoan hờ thôi hở bác? mong bác chỉ giáo...
[/quote]
khoan hờ thui bác,khoan sao cho cái mũ con ốc định vặn đừng lọt qua luôn là đc . cái chốt đó e khoan 1 lỗ xong rùi dùng tay đẩy cho vuông góc với cái khe dài lun .

leeanhkts

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  anhhai on Wed Dec 05, 2012 7:44 am

Leeanhkts :[/quote]
thì bản vẽ của bác chứ ai hì hì tiện thể bác bật mí cho e 2 cái rãnh đó lèm gì zạ , e tưởng 2 rãnh đó để nhét sim cho khỏi mòn ống chứ [/quote]

e không am hiểu về củi lắm nhưng e manh dạn đoán là dùng rãnh đó để gạt nước =)) đi bắn trong mưa là vô địch thủ =)) nếu không có nó đi trong mưa bum vài phát chắc chắn đi về =))

anhhai

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Wed Dec 05, 2012 8:06 am

đề nghị anhhai show cái bơm chế bơm gần 100kg lên cho anh em xem nó đơn giản như thế nào

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  anhhai on Wed Dec 05, 2012 8:21 am

vuongvnn đã viết:đề nghị anhhai show cái bơm chế bơm gần 100kg lên cho anh em xem nó đơn giản như thế nào
mới được 85kg , chưa ăn thua =)) thêm 1 hành trinh nữa lên 130kg mới sài tạm tạm =)) show ji ngượng người =))

anhhai

Xem lý lịch thành viên

chuyển bài từ 360

Bài gửi  linh123 on Wed Dec 05, 2012 9:14 am

anhhai đã viết:
vuongvnn đã viết:đề nghị anhhai show cái bơm chế bơm gần 100kg lên cho anh em xem nó đơn giản như thế nào
mới được 85kg , chưa ăn thua =)) thêm 1 hành trinh nữa lên 130kg mới sài tạm tạm =)) show ji ngượng người =))
người lớn cả rồi ngượng gì nữa cho mọi người khai nhãn cái

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  nonamenolie on Wed Dec 05, 2012 9:54 am

Các bác cho em hỏi tí: Chỗ van xả lên cụm quy lát đẩy đạn đi, em xem hầu hết k có bác nào làm zoăng cao su bịt, như thế hơi nó có bị xì ra không ah?

Hình đây ah.

nonamenolie

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Wed Dec 05, 2012 10:44 am

các bác cho em hỏi ,ở trong trợ giòi có bán phôi đông không mấy bác .có mấy hàng và giá cả ntn cho em biét luôn với ạ.em cảm ơn!

vac sao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Wed Dec 05, 2012 11:49 am

phôi đồng ở chợ trời hình như là 110k/1kg hay sao ấy, còn hàng thì rất là nhiều hàng

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  muỗi_con on Wed Dec 05, 2012 4:29 pm

leeanhkts đã viết:
khoan hờ thui bác,khoan sao cho cái mũ con ốc định vặn đừng lọt qua luôn là đc . cái chốt đó e khoan 1 lỗ xong rùi dùng tay đẩy cho vuông góc với cái khe dài lun .
thế e tưởng khoan như vậy sẽ gãy mũi chứ. ok cám ơn bác nhiều nhé.

muỗi_con

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Wed Dec 05, 2012 5:53 pm

vuongvnn đã viết:phôi đồng ở chợ trời hình như là 110k/1kg hay sao ấy, còn hàng thì rất là nhiều hàng
em cảm ơn !

vac sao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Wed Dec 05, 2012 6:00 pm

linh123 đã viết:có bác nào xoáy nòng khương tuyến chưa đi tìm mũi khoan như này xem sao http://cokhicongnghiep.com/mui-khoan-p9c65.html ,ko có máy khoan nên ko dám mua,bác nào làm con chuột bạch đi đc thử cho anh em xem đỡ tốn tiền mua nòng
cái joang ở ty xả và joang ở đầu nạp bih hơi của bác bơm áp cao có bị nát joang không vậy bác !

vac sao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Wed Dec 05, 2012 7:25 pm

bác leeanh cho hỏi là mình phải ra tiệm gì và nó thường bán những đồ gì để có thể mua đc phôi nhôm vậy bác, em cần phôi nhôm lắm nhưng tìm không thấy..

còn cái vụ mà gạt nước đó bác anhhai em không hiểu là nếu gạt nước đc thì làm sao thông khí để bơm được??hay là mình phải làm như sim chạy chỗ đó nữa
trong con ốc đóng gỗ đó các bác, nó có 1 lớp bằng gì em không biết màu hơi vàng, trong suốt, có ưu điểm là cứng hơn sim cao su nhưng mềm hơn nhựa PU, chắc có thể chịu đc áp dưới 50kg. em hiện đang xài loại này, không bị nát như sim cao su.
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Wed Dec 05, 2012 7:31 pm

nonamenolie đã viết:Các bác cho em hỏi tí: Chỗ van xả lên cụm quy lát đẩy đạn đi, em xem hầu hết k có bác nào làm zoăng cao su bịt, như thế hơi nó có bị xì ra không ah?

Hình đây ah.
cái đó thường thì chỗ dẩn lên là 1 cái ống có 2 sim nhỏ bao quanh( có trích rãnh), nếu không có ống dẫn thì lót 1 miếng cao su có lỗ hay 1 cái sim rồi ép thật chặt cụm quy lát và cụm van búa lại với nhau đảm bảo kín khí
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Wed Dec 05, 2012 9:15 pm

anhhai đã viết:Leeanhkts :
thì bản vẽ của bác chứ ai hì hì tiện thể bác bật mí cho e 2 cái rãnh đó lèm gì zạ , e tưởng 2 rãnh đó để nhét sim cho khỏi mòn ống chứ [/quote]

e không am hiểu về củi lắm nhưng e manh dạn đoán là dùng rãnh đó để gạt nước =)) đi bắn trong mưa là vô địch thủ =)) nếu không có nó đi trong mưa bum vài phát chắc chắn đi về =))[/quote]
mún bị sờ gáy hay sào mà xuất hiện vậy ông bạn.
2 cái sim ở cục khớp nối nó gạp ngước rồi bác ah. còn 2 cái rãnh đó em vẽ dư ra cho khó chịu chơi vậy đó mà

đùa bác tí. 2 cái rãnh đó dùng 2 miếng nỉ hút dầu gắn vào đó. châm 1 ít nhớt vừa đỏ nó có nhiệm vụ mỗi lần gạt lên gạt xuống nó sẽ luôn quét 1 lớp dầu bơi trơn nhưng ko làm dư dầu trong ống bơm. tính toán vậy thôi chứ em vẫn chưa sài tới nó. vì dùng sim cao su sẻ rãnh sim chạy trong rãnh thì đảm bảo ko bào giờ bị kẹt vỉ nước vào chỉ có thằng sharp ko có rãnh thoát hút hơi bằng lỗ nó mới bị kẹt do nước thôi bác ah. em đi bắn mưa hoài chưa bao giờ bị kẹt hết.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  minsk_do on Fri Dec 07, 2012 4:49 pm

tưởng các cao thủ lẩn vào ẩn dật,lâu lắm mới lại ghé diễn đàn này,tưởng nó sập rồi,up it ảnh cho anh e thêm phần hứng khởi,các bác đừng pos lại ảnh nha

Được sửa bởi minsk_do ngày Sat Dec 08, 2012 8:13 pm; sửa lần 1.

minsk_do

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  trunghoa2623 on Fri Dec 07, 2012 6:54 pm

to minsk_do : bác mua ống đúc ở đâu mà sáng và láng vậy...?
cụm quy lat của bác làm bằng nhôm hay sắt thế...?

trunghoa2623

Xem lý lịch thành viên

chuyển bài từ 360

Bài gửi  linh123 on Fri Dec 07, 2012 7:24 pm

minsk_do bác cho em hỏi tí là nòng nối vào cụm quy lát ở chỗ tra đạn thì cây ty quy lát to bằng nòng hả

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tommyhoang on Fri Dec 07, 2012 9:38 pm

?

Được sửa bởi tommyhoang ngày Sun Apr 21, 2013 5:48 pm; sửa lần 1.

tommyhoang

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  minsk_do on Sat Dec 08, 2012 12:12 am

linh123 đã viết:minsk_do bác cho em hỏi tí là nòng nối vào cụm quy lát ở chỗ tra đạn thì cây ty quy lát to bằng nòng hả
k bác a,cái nòng e dùng nòng khương tuyến phi 8,đút vào ống phi 14,qui lát khoan lỗ 12,chỗ lỗ thoát khì và nối với nòng đóng sơ mi phi 14,khoan lỗ 4.8 để đút đạn,quilats e làm bằng nhôm,làm bằng sắt dễ hơn,rẻ hơn nhưng nặng,khò khoan và cắt.e bi làm hỏng 3 cái mới làm đc nt,vi thợ non,k chiu hàn mũi khoan,toàn khoan đấu đầu nên lệch
bác hoàng thông cảm,nhà có nhiều việc,mãi mới ghé dd,ống đúc mua ở khoản 230 đê la thành,thực sự nó là ống hàn công nghệ cao,k lắng bóng đâu,nhưng chấp nhận đc,trước e làm bơm và giờ làm ống bơm thấy ổn,k có vấn đề ji

minsk_do

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Sat Dec 08, 2012 9:59 am

to bác mink_do: em nghĩ cây của bác chắc cũng tầm 4 kg nhỉ
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  anhhai on Sat Dec 08, 2012 2:27 pm

tommyhoang đã viết:
trunghoa2623 đã viết:to minsk_do : bác mua ống đúc ở đâu mà sáng và láng vậy...?
cụm quy lat của bác làm bằng nhôm hay sắt thế...?
Cùng câu hỏi với bác này, đi mua ống đến khổ
e đã nói với bác trên 220 hoặc 203 đê la thành mà bác nhất định khong tin mà vẫn phải hỏi đi hỏi lại =)) bác nhìn ống sắt nó đen đen bẩn bẩn thể thôi , về dùng rẻ đinh dầu mà lau nó đi mà bơm vài chục lần nó mới bóng . =)) chứ bác muốn bóng như gương thì bác cứ nằm mơ đi mà có =)) đến ống ty thụt xe máy nó còn sần bên trong kia mà
@ Miksdo =)) rã nòng ra làm PCP đi ông =)) =)) vứt con bơm bắn đê cho có đồng đội =)))

anhhai

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  trunghoa2623 on Sat Dec 08, 2012 5:30 pm

bác anhhai vs bác vuongvnn làm đc van điều áp chưa vậy...?
e thấy mấy bác bên ttvonl làm đc hết rồi. có bác còn dùng mấy cái cút đồng mà cũng làm đc áp ổn định ở 15kg/cm2...?
đúng là dân mình sáng tạo thì vô đối bảo sao ko bắn đc B52 của mỹ...:)))))

trunghoa2623

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Sat Dec 08, 2012 6:21 pm

bác vuong, cái van nối nhanh của em( đầu to) khi bơm áp khoảng 30-35 kg thì khi rút ra nó đập một cái chát zô cái sin, áp nó nén lại nhìn vô thì thấy cái sim nó co rút ghê lắm, em để một hồi lâu thì sim bị cong méo mó nên khí xì từ từ hết.

Vả lại áp cao lâu ngày nó ép nên sim từ từ bị cắt đứt 1 vòng tròn=> xì khí. Không biết bác có bị như em khi dùng nối nhanh không, bởi vì em xài loại dỏm 17k 2 cục( to và nhỏ), nếu bác từng bị thì chỉ em khắc phục với.
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Sat Dec 08, 2012 6:27 pm

à , anh hai chưa show con bơm >100kg cho đàn em xem với nhá. mà loại đơn giản thôi nha bác,chứ như kiểu 2 tầng thì em xin thua làm ko đc rồi vì trình độ chưa tới.
sẵn em xinh hỏi cây ống bình hơi của bác mink dày bằng ty phuộc không, nếu nó ngang ngữa thì em xài ty phuộc cho con bơm bắn đang chuẩn bị làm, còn nhẹ hơn thì em cố gắng tìm để xài hihi,chứ vác cây củi nặng quá, chắc chuyển từ AK sang RPK có càng quá hehe
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Sat Dec 08, 2012 7:21 pm

ntgiang28051992 đã viết:à , anh hai chưa show con bơm >100kg cho đàn em xem với nhá. mà loại đơn giản thôi nha bác,chứ như kiểu 2 tầng thì em xin thua làm ko đc rồi vì trình độ chưa tới.
sẵn em xinh hỏi cây ống bình hơi của bác mink dày bằng ty phuộc không, nếu nó ngang ngữa thì em xài ty phuộc cho con bơm bắn đang chuẩn bị làm, còn nhẹ hơn thì em cố gắng tìm để xài hihi,chứ vác cây củi nặng quá, chắc chuyển từ AK sang RPK có càng quá hehe

có cái bơm ko mà rối hết cả lên. bơm càng nhỏ áp nén càng cao, thời gian số lần nén càng nhiều.
đơn vị áp suất là kg/cm3. vd áp 7kg/cm2. thì cứ 1 cm2 trên đầu pistol nó chịu 1 áp lực là 7kg. nên đầu pistol càng to thì chịu lực càng lớn nên cầng phải dùng 1 lớn để ép pistol. sức người có hạn nên tới lúc lực ko còn là 7 kg nữa mà là 40 hay 50 thì càng nặng. mối cái bơm có 1 khoảng ko chết ở cuối hành trình nghĩa là khi nén kịch bơm chỉ 8/10 khí chui qua van 1 chiều còn lại sẽ ở những khoảng ko bên trong bơm vd như khoảng trống giữa van 1 chiều và ti van 1 chiều....nói vậy thôi nhé.

ah kg đây là kg áp lực của áp suất ( ghi vầy mới đúng KG) chứ ko phài là kilogam. KG đổi ra lực N thì mình quên mất rồi hình như là *10. 1 kg/cm2 = 10N thì phài mấy cái này em ko rành

Được sửa bởi dothuanlt ngày Sat Dec 08, 2012 7:45 pm; sửa lần 1.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  anhhai on Sat Dec 08, 2012 7:41 pm

bác đothuan đưa lên rùi . anh e thấy e cái bơm cố mà hiểu nhóe :P muốn đưa lên 100kg 1 cách đơn giản nhất đó là dùng 1 cái bơm có đường kính càng nhỏ thì mới đẩy được lên cao :P bơm phi trong cỡ 10mm sẽ đưa khí lên được tầm 100 đến 120kg kg , nhưng thời gian bơm sẽ rất lâu vì khí vào ít :P hi hi giải pháp là làm 2 cái bơm liến , 1 cái phi 16mm , 1 cái phi 10mm . chi phí mấy cái này rẻ bèo chắc không đến 300kg cho 2 bom đâu , dùng 1 cái bơm sơ cấp phi trong 15mm hoặc 16mm bơm lên khoảng 65 đến 70kg là chắc chắn sức ngưoi không đẩy lên được nữa , có đu cả ngưoi lên cũng vô ích . trọng lượng ngưoi không thắng nổi lực tác dụng để mở van 1 chiều .. rút bơm ra thay vòi vào phi 10mm sẽ tiếp tục đẩy được tiếp lên tới 100 kg dễ dàng và nhanh chóng :P hiehei , thêm tý lời bác đỗ cho mọi ngưoi hiểu nhé :P hí hí

anhhai

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  nghia den on Sat Dec 08, 2012 8:11 pm

ô thế là phải làm 2 bơm ak các bác. các bác cho em hỏi cái bình hơi của pcp ko có van điều áp phi tầm 26 27 thì dài tầm bao nhiêu thì đc. và dày tầm nào nữa. mong các huynh chỉ giáo,

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  anhhai on Sat Dec 08, 2012 8:22 pm

ntgiang28051992 đã viết:bác vuong, cái van nối nhanh của em( đầu to) khi bơm áp khoảng 30-35 kg thì khi rút ra nó đập một cái chát zô cái sin, áp nó nén lại nhìn vô thì thấy cái sim nó co rút ghê lắm, em để một hồi lâu thì sim bị cong méo mó nên khí xì từ từ hết.

Vả lại áp cao lâu ngày nó ép nên sim từ từ bị cắt đứt 1 vòng tròn=> xì khí. Không biết bác có bị như em khi dùng nối nhanh không, bởi vì em xài loại dỏm 17k 2 cục( to và nhỏ), nếu bác từng bị thì chỉ em khắc phục với.
câu trả lời cho bác nè , phải làm van 1 chiều ở cái cút nối nhanh đó thi khi rút ra nó mới không bung khí ra , lý do bình với dây thông nhau nên nó hiện được lực áp ra ngoài nhều :P , bác có thể dùng đầu to hay đầu nhỏ tùy ý , e nhớ cái này trước đã nói nhiều roài còn ji :( bác chế cái van 1 chiều trước van nạp là được , có hình minh họa bác hieu được thì hiểu nhé

anhhai

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Sat Dec 08, 2012 8:31 pm

anhhai đã viết:
ntgiang28051992 đã viết:bác vuong, cái van nối nhanh của em( đầu to) khi bơm áp khoảng 30-35 kg thì khi rút ra nó đập một cái chát zô cái sin, áp nó nén lại nhìn vô thì thấy cái sim nó co rút ghê lắm, em để một hồi lâu thì sim bị cong méo mó nên khí xì từ từ hết.

câu trả lời cho bác nè , phải làm van 1 chiều ở cái cút nối nhanh đó thi khi rút ra nó mới không bung khí ra , lý do bình với dây thông nhau nên nó hiện được lực áp ra ngoài nhều :P , bác có thể dùng đầu to hay đầu nhỏ tùy ý , e nhớ cái này trước đã nói nhiều roài còn ji :( bác chế cái van 1 chiều trước van nạp là được , có hình minh họa bác hieu được thì hiểu nhé
sao nữa đây, định quya lại thời kỳ phong độ ah. em thì sắp gác kiếm rùi. chế ko bằng ai nên chán quá bác ah. em chơi toàn đồ linh tinh ghép vào đẹp cũng chẳng đẹp mà uy lực thì cũng ko uy lực nên chán. nhìn mấy khẩu của mấy bác bên ttvnol mà cứ gọi là. nên thôi gác kiếm có sao sài vậy. đọc em nào hay em đó bác ah chứ giờ ko đủ kinh tế chạy đua theo. vãi linh hồn. từ từ coi sao pcp làm rồi chắc tới condor quá hjhjhj

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  anhhai on Sat Dec 08, 2012 8:47 pm

[/quote]
sao nữa đây, định quya lại thời kỳ phong độ ah. em thì sắp gác kiếm rùi. chế ko bằng ai nên chán quá bác ah. em chơi toàn đồ linh tinh ghép vào đẹp cũng chẳng đẹp mà uy lực thì cũng ko uy lực nên chán. nhìn mấy khẩu của mấy bác bên ttvnol mà cứ gọi là. nên thôi gác kiếm có sao sài vậy. đọc em nào hay em đó bác ah chứ giờ ko đủ kinh tế chạy đua theo. vãi linh hồn. từ từ coi sao pcp làm rồi chắc tới condor quá hjhjhj [/quote]
e cũng gác kiếm rùi :P e chả hi vọng ji nhiều , cũng chỉ phọt phẹt như bác thôi chứ có hơn ji đâu :P heheeh , thi thoảng vào tám tý với a e thui :P gần tết rùi nên chém jo tý cho vui thui bác =)) lên tới condorr mà hok mua nòng cromam hay lothal thì thui khỏi chế bác ah =)) nòng shap thì chỉ đến mức trung bình như PCP chế của a e minh thui :P

anhhai

Xem lý lịch thành viên

RE

Bài gửi  nghia den on Sat Dec 08, 2012 8:49 pm

hai bác thuộc dòng cao thủ của 4rum mà còn kêu phọt phẹt. ko biết bọn em còn từ nào để diễn tả ko.

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Sat Dec 08, 2012 8:52 pm

anhhai đã viết:

Haha sao anhhai vẽ cái cục giống hệt cái van nạp mà tôi đang dùng thế nhỉ...
Bơm của em phi trong 17 lên đc 65kg
Các bác cứ phi 12 hoặc 10 mà chơi. Đẩy lên 100kg đơn giản. Với điều kiện dây bơm phải chịu đc áp vài trăm kg

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Sat Dec 08, 2012 8:57 pm

nghia den đã viết:ô thế là phải làm 2 bơm ak các bác. các bác cho em hỏi cái bình hơi của pcp ko có van điều áp phi tầm 26 27 thì dài tầm bao nhiêu thì đc. và dày tầm nào nữa. mong các huynh chỉ giáo,
Bình hơi của mình phi trong 25. Dài 500mm mình bơm trên 60kg bắn đc hơn 30 phát. Bác làm bình phi 28 dài 500mm ấy. Làm bơm phi 15. Bơm lên 80kg là bắn đc 50 phát đó
Đây là nội thất bình hơi. Cò và búa đập của mình

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Sat Dec 08, 2012 9:45 pm

vuongvnn đã viết:
nghia den đã viết:ô thế là phải làm 2 bơm ak các bác. các bác cho em hỏi cái bình hơi của pcp ko có van điều áp phi tầm 26 27 thì dài tầm bao nhiêu thì đc. và dày tầm nào nữa. mong các huynh chỉ giáo,
Bình hơi của mình phi trong 25. Dài 500mm mình bơm trên 60kg bắn đc hơn 30 phát. Bác làm bình phi 28 dài 500mm ấy. Làm bơm phi 15. Bơm lên 80kg là bắn đc 50 phát đó
của em phi trong 21 dài 350mm. bơm 100 phát ống 16mm dài 350mm. bắn ko van điều áp 20 viên nạp lại . bắn van điều áp 10 phát nạp lại 40 phát. em chỉ bắn 10 phát trong tầm điều áp để lấy độ ổn định của đạn. em cần chất chứ ko cần lượng.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Gun enthusiasts on Sat Dec 08, 2012 10:11 pm

chào cả nhà
lâu lắm mới lên đây,diễn đàn vẫn còn xôm nhỉ :5
củi lửa thì cũng 1 thời,quay trở lại cái thú vui thời xa xưa,..câu...cá
cái này thì cũng ko thua kém củi lửa,cảm giác cầm cần ko khác cầm ..,ngồi đợi rồi ...dc cá hay chim cũng tê tê cả người

Gun enthusiasts

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Sun Dec 09, 2012 12:26 am

Em xin tiep thu ý kiến cuả các bác về vụ cây böm và nối hơi nhanh. Em cũng đā sửa lại theo bv cua anhhai, hoat dong rat ok, hjhj,cũng nguyên lý đó nhưng em làm gói gọn trong đầu to NHN ,thich hop cho cac bac không đi tiện đc
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Sun Dec 09, 2012 9:45 pm

ntgiang28051992 đã viết:Em xin tiep thu ý kiến cuả các bác về vụ cây böm và nối hơi nhanh. Em cũng đā sửa lại theo bv cua anhhai, hoat dong rat ok, hjhj,cũng nguyên lý đó nhưng em làm gói gọn trong đầu to NHN ,thich hop cho cac bac không đi tiện đc
em là dân tiện này. nhưn luôn đặt cho mình vào tình huống nếu như mình ko làm được cái này. nên em mới có những sản phẩm gọi là chơi văn nghệ, chứ em tập trung vào chuyên môn thì...

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  nghia den on Mon Dec 10, 2012 1:26 pm

[quote="nonamenolie"]Các bác cho em hỏi tí: Chỗ van xả lên cụm quy lát đẩy đạn đi, em xem hầu hết k có bác nào làm zoăng cao su bịt, như thế hơi nó có bị xì ra không ah?

Hình đây ah.
[/quote
bác nào giải đáp câu này đi. bác thuần đâu. anh hải đâu hết rùi

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  nghia den on Mon Dec 10, 2012 1:32 pm

vuongvnn đã viết:
bác chụp kĩ cho e cái bộ van của bác đc ko. từng phần nha. e cảm ơn bác nhiều

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  muỗi_con on Mon Dec 10, 2012 2:58 pm

Gun enthusiasts đã viết:chào cả nhà
lâu lắm mới lên đây,diễn đàn vẫn còn xôm nhỉ :5
củi lửa thì cũng 1 thời,quay trở lại cái thú vui thời xa xưa,..câu...cá
cái này thì cũng ko thua kém củi lửa,cảm giác cầm cần ko khác cầm ..,ngồi đợi rồi ...dc cá hay chim cũng tê tê cả người
nghe bác nói mà nhỡ lại bữa vào thác Giang Điền câu trộm (tại có anh làm bảo vệ trong đó nên ứ sợ! hihi) vì sộng trong đó không có ai được câu nên cá nhiều vô kể! giật gãy cả cái rulo quay mà dịch được có mỗi con cá trắng 4 ngón tay, cá trạch trong đó con nào con ấy to bằng cổ tay không, cá chép thì cứ từ 1,5kg lên không.

muỗi_con

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Mon Dec 10, 2012 5:44 pm

em dinh thay cái nòng lấy của bác gamo hồi trước vào con bơm gập .các bác cho em hỏi xíu ở miệng nòng có cái miệng loe ra khi nhét vào quy lát thì thoi đẩy đạn vào đầu nòng thì cái miệng đó nhiêm vụ là dữ luôn đạn hả các bác.các bác chi cho e với ,cám ơn các bác!

vac sao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Mon Dec 10, 2012 7:09 pm

to bác Thuận: em lúc trước có đi tiện nhưng mà chưa nghĩ đến vụ van 1 chiều như anhhai và bác vuong, nên lúc làm thì hàn mẹ cục sắt vào thân bình hơi luôn, bây giờ mới biết thì không sửa theo kiểu của bác vuong và anhhai đc, nên đành phải chế lại, tiện thể cho các bác không tiện giống em thì cùng xem.đây em làm như này

sẵn tiện em post hình kiểu sim chạy cho bác nào đang hỏi

bác để ý thấy nó có 2 rảnh đó (làm trên cao và cả dưới thấp) làm sao khi bỏ sim zô bác kéo cái sim xuống thành dưới có thể thấy đc 1 phần cái rãnh trong lòng cái sim là ok. sim thì di chuyển lên xuống đc( bác xem hình thấy cái sim rất thoải mái )phần rãnh dưới thì bác cưa từ từ( nhớ cưa xéo giống bác thuận để không làm hư thành trên), rảnh trên thì hơi khó cưa. em lấy mũi 5 ly khoan rồi kéo từ từ để làm rãnh. nên bác thấy nó thẳng chứ không xéo như bác Thuận. bác làm khéo để không hư thành trên nhé, không thì xì khí vất bỏ.

cái này em làm phi 18 vừa với ty honda67, nhưng khi lựa ty cái nào cũng bị xọc đành chôn ty win phi 19, chỉ thay cái sim to hơn chút vẫn hoạt động ok. Chúc bác thành công
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Mon Dec 10, 2012 9:31 pm

ntgiang28051992 đã viết:to bác Thuận: em lúc trước có đi tiện nhưng mà chưa nghĩ đến vụ van 1 chiều như anhhai và bác vuong, nên lúc làm thì hàn mẹ cục sắt vào thân bình hơi luôn, bây giờ mới biết thì không sửa theo kiểu của bác vuong và anhhai đc, nên đành phải chế lại, tiện thể cho các bác không tiện giống em thì cùng xem.đây em làm như này

sẵn tiện em post hình kiểu sim chạy cho bác nào đang hỏi

bác để ý thấy nó có 2 rảnh đó (làm trên cao và cả dưới thấp) làm sao khi bỏ sim zô bác kéo cái sim xuống thành dưới có thể thấy đc 1 phần cái rãnh trong lòng cái sim là ok. sim thì di chuyển lên xuống đc( bác xem hình thấy cái sim rất thoải mái )phần rãnh dưới thì bác cưa từ từ( nhớ cưa xéo giống bác thuận để không làm hư thành trên), rảnh trên thì hơi khó cưa. em lấy mũi 5 ly khoan rồi kéo từ từ để làm rãnh. nên bác thấy nó thẳng chứ không xéo như bác Thuận. bác làm khéo để không hư thành trên nhé, không thì xì khí vất bỏ.

cái này em làm phi 18 vừa với ty honda67, nhưng khi lựa ty cái nào cũng bị xọc đành chôn ty win phi 19, chỉ thay cái sim to hơn chút vẫn hoạt động ok. Chúc bác thành công

Chỉ cho bạn cách này mà trc mình cũng hàn cục van nạp mà vẫn làm van 1 chiều trên đầu nối nhanh đc nhé hehe. Vô cùng đơn giản và hiệu quả.
Đầu nối nhanh bạn mua ren 12 thì có đoạn đuôi chuột ở cuối đó. Bạn mài nhỏ cái chỗ loe đuôi chuột đi. Kiếm cái ống sắt phi trong 6mm. Mình thì dùng ống đồng phi trong 6mm phi ngoài 8mm. Cắm nó vào vừa cái đoạn vừa mài đó. Sau đó đưa cục cao su và cái lò xo vào trong cái ống đó. Kiếm cái gì cố định lò xo lại là ngon lành. Xoáy vào và dùng ầm ầm.
Đầu nối nhanh to hay nhỏ thì cũng làm như vậy thôi.
Nhớ dán keo ab chặt cái ống và đoạn đuôi chuột vào nhé

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Mon Dec 10, 2012 9:35 pm

vac sao đã viết:em dinh thay cái nòng lấy của bác gamo hồi trước vào con bơm gập .các bác cho em hỏi xíu ở miệng nòng có cái miệng loe ra khi nhét vào quy lát thì thoi đẩy đạn vào đầu nòng thì cái miệng đó nhiêm vụ là dữ luôn đạn hả các bác.các bác chi cho e với ,cám ơn các bác!
Viên đạn phải nằm ở vị trí loe đó hay gọi là xăm thì mới bắn đc. Và viên đạn chì ko thể rơi ra đc khỏi nòng rồi

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Tue Dec 11, 2012 7:03 pm

thank bác vuong nhé nhưng em lỡ chạy răng 13 rồi lắp cái nối nhanh 12 không đc.mà bác nói cái nối nhanh có đuôi chuột là loại mà người ta dùng để gắn vào dây hơi phải không bác??
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Tue Dec 11, 2012 10:02 pm

em thay thanh tren bi lom mot chut xiu dung ko bac,bac co the chup cai day cua pitong cho em dc ko ,cam on bac nhieu

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Wed Dec 12, 2012 3:54 pm

này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  trunghoa2623 on Wed Dec 12, 2012 4:43 pm

vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết
bác vuongvnn ngâm cứu đc vụ van điều áp chưa vậy....!
mà bác định sản xuất củi hàng loạt à.....! :))

trunghoa2623

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Wed Dec 12, 2012 6:58 pm

nó bị lõm là do khi cưa vừa mỏi vừa mệt em cưa vào đấy, nó lõm chút xíu a2k không ăn thua..đáy piston tròn vo bằng phẳng thôi chẳng có j cả..

bác vuong làm khi nào mà nhanh thế nhỉ, chẳng thấy nói gì cả mà đã có sp hehe, nhìn như kiểu bác update từ con pcp ấy nhỉ gỗ gì mà đẹp thế bác, bác làm con báng hết nhiu vậy
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

chuyển bài từ 360

Bài gửi  linh123 on Wed Dec 12, 2012 7:38 pm

bác vương ơi nòng bác bằng gì thế có phải là ống đồng 5mm dùng cho máy điều hòa à

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Wed Dec 12, 2012 8:41 pm

Nòng khương tuyến 4.5mm bạn ah

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Thu Dec 13, 2012 10:02 am

linh123 đã viết:bác vương ơi nòng bác bằng gì thế có phải là ống đồng 5mm dùng cho máy điều hòa à
củi của bác sao rồi sữa chữa thay thế j chưa .bơm có phát tự tụt hơi ,nói chung là phát dcj phát kg.con của em may hơn thi thoảng ms bị thôi.tu nhiên hqua em cho 2 jọt dầu ăn vào thế là bơm dầu vào hế binh hơi bơm 3.4 kái như là bơm nữa cái ấy.lúc nào em phải tháo ra lau .còn cái ty xả bác tháo ra ấy giáy jáp mịn gioa đầu ty và xung quanh thân là cung ổn.đầu nào nhét vào thì làm min nhé! bác vuongvn.cho ít thông số con vợ 2 củabác xem nào ,cânnặng ,chiều cao ,và cho nó ăn mấy phát thì có thể bum.

vac sao

Xem lý lịch thành viên

chuyển bài từ 360

Bài gửi  linh123 on Thu Dec 13, 2012 2:07 pm

bác vac sao này cây của em giờ nói chung là nắm bắt và hiểu hết r he he, giờ tháo cây ty ra bỏ cái long đen đi, cắt ngắn 2 xoắn lò xo, rồi mài cây ty chỗ giữ lò xo nhỏ lại 1 tí>>> cải tiến mới nó sẽ xả toàn bộ lượng khí trong buồng hơi ra như thế sẽ mạnh hơn kết quả nổ to mỗi lần bắn hàng xóm chạy ra dòm phải chạy vào nhà nấp , bác có thể show cây củi cho em khai nhãn ko

Được sửa bởi linh123 ngày Thu Dec 13, 2012 2:13 pm; sửa lần 1.

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  linh123 on Thu Dec 13, 2012 2:10 pm

vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết i
bác mua nòng ở đâu thế giá cả thế nào

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  nonamenolie on Thu Dec 13, 2012 4:00 pm

linh123 đã viết:bác mua nòng ở đâu thế giá cả thế nào

Ở xa ship hàng phải ghi rõ địa chỉ người nhận(CA nó mà biết lần theo thì..... )

nonamenolie

Xem lý lịch thành viên

hỏi cách nhuộm kim loại??

Bài gửi  xuantocdo on Thu Dec 13, 2012 4:17 pm

Hôm trước mình có đọc thấy bài viết của Pác nào chỉ cách nhuộm kim loại hôm nay mình tìm lại ko thấy. có cái thấy cho mình xin đường link nhe
Thanks!! chúc cả nhà vui vẻ, thành công

xuantocdo

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Thu Dec 13, 2012 8:56 pm

[quote="linh123"]
vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết i
bác mua nòng ở đâu thế giá cả thế nào [/quote ]em kg biết up hinh đâu.thôi bác nói em hiểu mà .a mà em thử kiểm tra cái trố tra đạn cho đạn vào mà khi ấn chốt quylat vào mà kg bi queo đạn thì bắn đạn rất tẳng .còn nnếu mà bị cong đạn thì đạn đi như đánh võng.con của bác bay gjo bơm có bị tụt hơj nhièu lần kg.à con của bác là 5.5 hay 4.5 vây có hình chiêm ngương thì hay quá hihi..còn nòng thì chố bác... gamo...4.5 1chai và 5.5 1.5 chai

vac sao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Thu Dec 13, 2012 9:24 pm

ntgiang28051992 đã viết:nó bị lõm là do khi cưa vừa mỏi vừa mệt em cưa vào đấy, nó lõm chút xíu a2k không ăn thua..đáy piston tròn vo bằng phẳng thôi chẳng có j cả..

bác vuong làm khi nào mà nhanh thế nhỉ, chẳng thấy nói gì cả mà đã có sp hehe, nhìn như kiểu bác update từ con pcp ấy nhỉ gỗ gì mà đẹp thế bác, bác làm con báng hết nhiu vậy
ah cho minh hoi ti xiu nua nha ong bom phi 16 vay minh lam sim bao nhieu vay ban ,cam on ban nha,tv ko dau ban thong cam nha

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  minsk_do on Thu Dec 13, 2012 11:54 pm

vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết
cục nhôm qui lát trông quen quen y bac vương,cái này hình như lấy ở nhà anhai thì phải,cái này là cái đầu tôi đi khoan bị lỗi hay sao y,hôm nào đi bem k,dạo này chim cò ít rồi,nhưng sẻ thì oho cho ông bắn luôn

minsk_do

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Trang 5 trong tổng số 12 trang Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 10, 11, 12  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics