Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

March 2017
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

CHUYÊN BÀI TỪ YAHOO 360

Trang 6 trong tổng số 12 trang Previous  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 10, 11, 12  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Re: CHUYÊN BÀI TỪ YAHOO 360

Bài gửi  vuongvnn on Wed Dec 12, 2012 8:41 pm

Nòng khương tuyến 4.5mm bạn ah

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Thu Dec 13, 2012 10:02 am

linh123 đã viết:bác vương ơi nòng bác bằng gì thế có phải là ống đồng 5mm dùng cho máy điều hòa à
củi của bác sao rồi sữa chữa thay thế j chưa .bơm có phát tự tụt hơi ,nói chung là phát dcj phát kg.con của em may hơn thi thoảng ms bị thôi.tu nhiên hqua em cho 2 jọt dầu ăn vào thế là bơm dầu vào hế binh hơi bơm 3.4 kái như là bơm nữa cái ấy.lúc nào em phải tháo ra lau .còn cái ty xả bác tháo ra ấy giáy jáp mịn gioa đầu ty và xung quanh thân là cung ổn.đầu nào nhét vào thì làm min nhé! bác vuongvn.cho ít thông số con vợ 2 củabác xem nào ,cânnặng ,chiều cao ,và cho nó ăn mấy phát thì có thể bum.

vac sao

Xem lý lịch thành viên

chuyển bài từ 360

Bài gửi  linh123 on Thu Dec 13, 2012 2:07 pm

bác vac sao này cây của em giờ nói chung là nắm bắt và hiểu hết r he he, giờ tháo cây ty ra bỏ cái long đen đi, cắt ngắn 2 xoắn lò xo, rồi mài cây ty chỗ giữ lò xo nhỏ lại 1 tí>>> cải tiến mới nó sẽ xả toàn bộ lượng khí trong buồng hơi ra như thế sẽ mạnh hơn kết quả nổ to mỗi lần bắn hàng xóm chạy ra dòm phải chạy vào nhà nấp , bác có thể show cây củi cho em khai nhãn ko

Được sửa bởi linh123 ngày Thu Dec 13, 2012 2:13 pm; sửa lần 1.

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  linh123 on Thu Dec 13, 2012 2:10 pm

vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết i
bác mua nòng ở đâu thế giá cả thế nào

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  nonamenolie on Thu Dec 13, 2012 4:00 pm

linh123 đã viết:bác mua nòng ở đâu thế giá cả thế nào

Ở xa ship hàng phải ghi rõ địa chỉ người nhận(CA nó mà biết lần theo thì..... )

nonamenolie

Xem lý lịch thành viên

hỏi cách nhuộm kim loại??

Bài gửi  xuantocdo on Thu Dec 13, 2012 4:17 pm

Hôm trước mình có đọc thấy bài viết của Pác nào chỉ cách nhuộm kim loại hôm nay mình tìm lại ko thấy. có cái thấy cho mình xin đường link nhe
Thanks!! chúc cả nhà vui vẻ, thành công

xuantocdo

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vac sao on Thu Dec 13, 2012 8:56 pm

[quote="linh123"]
vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết i
bác mua nòng ở đâu thế giá cả thế nào [/quote ]em kg biết up hinh đâu.thôi bác nói em hiểu mà .a mà em thử kiểm tra cái trố tra đạn cho đạn vào mà khi ấn chốt quylat vào mà kg bi queo đạn thì bắn đạn rất tẳng .còn nnếu mà bị cong đạn thì đạn đi như đánh võng.con của bác bay gjo bơm có bị tụt hơj nhièu lần kg.à con của bác là 5.5 hay 4.5 vây có hình chiêm ngương thì hay quá hihi..còn nòng thì chố bác... gamo...4.5 1chai và 5.5 1.5 chai

vac sao

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Thu Dec 13, 2012 9:24 pm

ntgiang28051992 đã viết:nó bị lõm là do khi cưa vừa mỏi vừa mệt em cưa vào đấy, nó lõm chút xíu a2k không ăn thua..đáy piston tròn vo bằng phẳng thôi chẳng có j cả..

bác vuong làm khi nào mà nhanh thế nhỉ, chẳng thấy nói gì cả mà đã có sp hehe, nhìn như kiểu bác update từ con pcp ấy nhỉ gỗ gì mà đẹp thế bác, bác làm con báng hết nhiu vậy
ah cho minh hoi ti xiu nua nha ong bom phi 16 vay minh lam sim bao nhieu vay ban ,cam on ban nha,tv ko dau ban thong cam nha

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  minsk_do on Thu Dec 13, 2012 11:54 pm

vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết
cục nhôm qui lát trông quen quen y bac vương,cái này hình như lấy ở nhà anhai thì phải,cái này là cái đầu tôi đi khoan bị lỗi hay sao y,hôm nào đi bem k,dạo này chim cò ít rồi,nhưng sẻ thì oho cho ông bắn luôn

minsk_do

Xem lý lịch thành viên

RE

Bài gửi  nghia den on Fri Dec 14, 2012 6:58 am

thế mấy bác cũng ở hn ak. em cũng thế . cùng quê rồi. có j giúp đỡ em nhá

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Fri Dec 14, 2012 8:29 am

minsk_do đã viết:
vuongvnn đã viết:này thì bơm bắn cho nó có phong trào... vừa bơm vừa bắn oải ra phết
cục nhôm qui lát trông quen quen y bac vương,cái này hình như lấy ở nhà anhai thì phải,cái này là cái đầu tôi đi khoan bị lỗi hay sao y,hôm nào đi bem k,dạo này chim cò ít rồi,nhưng sẻ thì oho cho ông bắn luôn
cục quy lát này không phải của ông đâu hàng này là đồ tự phay tiện thủ công, tự khoan lên không đồng tâm, nói chung là dùng tạm thì vẫn ổn. mà mấy hôm nay nó bị hắt hơi sổ mũi chỗ van xả, đang lười quá chưa muốn tháo ra hix

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Fri Dec 14, 2012 8:30 am

thangarp đã viết:
ntgiang28051992 đã viết:nó bị lõm là do khi cưa vừa mỏi vừa mệt em cưa vào đấy, nó lõm chút xíu a2k không ăn thua..đáy piston tròn vo bằng phẳng thôi chẳng có j cả..

bác vuong làm khi nào mà nhanh thế nhỉ, chẳng thấy nói gì cả mà đã có sp hehe, nhìn như kiểu bác update từ con pcp ấy nhỉ gỗ gì mà đẹp thế bác, bác làm con báng hết nhiu vậy
ah cho minh hoi ti xiu nua nha ong bom phi 16 vay minh lam sim bao nhieu vay ban ,cam on ban nha,tv ko dau ban thong cam nha
phi 16 thì bác cứ dùng sim phi 16 thôi, ko kiếm được sim 16 thì dùng sim 17 càng tốt

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Fri Dec 14, 2012 8:34 am

vac sao đã viết:
linh123 đã viết:bác vương ơi nòng bác bằng gì thế có phải là ống đồng 5mm dùng cho máy điều hòa à
củi của bác sao rồi sữa chữa thay thế j chưa .bơm có phát tự tụt hơi ,nói chung là phát dcj phát kg.con của em may hơn thi thoảng ms bị thôi.tu nhiên hqua em cho 2 jọt dầu ăn vào thế là bơm dầu vào hế binh hơi bơm 3.4 kái như là bơm nữa cái ấy.lúc nào em phải tháo ra lau .còn cái ty xả bác tháo ra ấy giáy jáp mịn gioa đầu ty và xung quanh thân là cung ổn.đầu nào nhét vào thì làm min nhé! bác vuongvn.cho ít thông số con vợ 2 củabác xem nào ,cânnặng ,chiều cao ,và cho nó ăn mấy phát thì có thể bum.
cây này dài tổng thể 75cm. cân nặng cả ống ngắm chắc là dưới 3kg, nhẹ lắm à. nguyên cái ống ngắm đã gần 1kg rồi
ống bơm phi trong 17, phi ngoài 20.. mỏng toẹt luôn...
còn bơm 5 phát mới đủ bắn, nhưng em toàn bơm 1 lúc 15 phát. bắn 1 viên xong rồi lại bơm vài phát. áp cao bắn cho sướng

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Fri Dec 14, 2012 8:42 am

Các bác cho em hỏi tí, hiện các bác bọc nòng sharp 4.5 bằng ống gì? ống nhôm, ống sắt, ống nhôm, ống inox? các bác ở tphcm đã làm thì nói em chỗ mua cái ống bọc nòng ở đâu luôn nha, thanks các bác nhiều.
@ bác Vuong: ống bơm mỏng lét bác gắn vào bằng cách chạy ren hay hàn vậy, hiện em đang có ống inox dày 1 ly, định tham khảo bác thế nào?
@ bác XuanTocDo: file nhuộm thép nà bác
http://www.mediafire.com/?4sn1948n5mm93lm

tessu

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  noacc on Fri Dec 14, 2012 9:10 am

Bác nào biết số điện thoại của tanthanhnam cho mình xin với nha. Đang cần bác ấy giúp gấp gấp

noacc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Fri Dec 14, 2012 11:00 am

tessu đã viết:Các bác cho em hỏi tí, hiện các bác bọc nòng sharp 4.5 bằng ống gì? ống nhôm, ống sắt, ống nhôm, ống inox? các bác ở tphcm đã làm thì nói em chỗ mua cái ống bọc nòng ở đâu luôn nha, thanks các bác nhiều.
@ bác Vuong: ống bơm mỏng lét bác gắn vào bằng cách chạy ren hay hàn vậy, hiện em đang có ống inox dày 1 ly, định tham khảo bác thế nào?

nòng em đang bọc bằng ống inox cuộn, bọc bằng ống gì chả được bác, miễn là đẹp mắt tý
ống bơm của em làm chạy ren vào bình hơi và van xả, bước ren 1 ly
còn bác có ống inox đúc dày 1 ly thì ngon quá còn gì, tiện nguyên 1 cục bình hơi có sẵn van nạp van xả luôn, ở đầu tiện rãnh 2 gioang cao su rồi đút tọt nó vào trong ống, cố định bằng vít là ngon lành lại còn thẩm mỹ hơn chạy ren nhiều.

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Fri Dec 14, 2012 12:57 pm

vuongvnn đã viết:
thangarp đã viết:

phi 16 thì bác cứ dùng sim phi 16 thôi, ko kiếm được sim 16 thì dùng sim 17 càng tốt
cảm ơn bác nhiều nha sim phi 16 thì em có nhiều lắm,toàn sim xịn thôi,toàn sim của đức,phi ngoài 16,phi trong 10,sim dày 3mm,ah mà bác ở đâu vậy có thể hướng dẫn em làm van xả với quylat đươc ko vậy

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Fri Dec 14, 2012 1:01 pm

tại vì em nghĩ ống bọc nòng phải khít với cái nòng, để gắn giảm thanh vào ko bị va vách và gắn nòng vào cụm quy lát cho chắc chắn đó mà.
Thank bác cái vụ gắn ống bơm hen.

tessu

Xem lý lịch thành viên

RE

Bài gửi  nghia den on Fri Dec 14, 2012 1:10 pm

bác nào làm rồi cho em hỏi cách cố định cụm quy lát (bằng cục nhôm . phay tiện. giống của bác vương) vào cụm búa như thế nào. em ko hiểu chỗ này lắm

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Fri Dec 14, 2012 1:12 pm

các pro cho em hỏi em định dùng cây ty này làm van xả được ko vậy,ty phi 8.8 dài 80,em định dùng nó là vì nó bằng hợp kim nhôm rất là bóng và nhẹ,thư 2 nữa là ở đầu nó có cái phót giữ hơi rất kín,chỉ cần tiện nhỏ phía sau lại còn 6ly và gắn thêm cục nhựa pom nữa được ko các pro
đây là cây ty và sim 16 của cây bơm(sim xịn nha của đức đó nha )

thangarp

Xem lý lịch thành viên

RE

Bài gửi  nghia den on Fri Dec 14, 2012 1:14 pm

em nhìn cái này to to. nghe làm van xả ko hợp lắm.

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Fri Dec 14, 2012 6:39 pm

bác vuong tham khảo cách làm kín hơi cho mối nối ren( van búa và bơm)của ty xe đấy bác , nó xài sim âm vào ống kín hơi vô cùng, em hiện đang làm theo cách này chẳng phải dùng keo sống cho nó xấu,với lại khi gỡ ra gắn vào lại phải quấn keo sống lại.

em cũng đang âm mưu con bơm bắn như của bác nhưng hiện chưa có tìn ,chắc phải qua tết mới bắt tay vào làm
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Fri Dec 14, 2012 6:41 pm

cho em hỏi cục phôi nhôm vuông của bác có thể mua đc ở tiệm nào vậy bác, và nó thường bán những món đồ gì, thank bác. vì em ở CT đã tìm mấy tiệm sắt thép mà ko sao tìm dc phôi nhôm
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Thanks!!! Tessu

Bài gửi  xuantocdo on Fri Dec 14, 2012 10:29 pm

tessu đã viết:Các bác cho em hỏi tí, hiện các bác bọc nòng sharp 4.5 bằng ống gì? ống nhôm, ống sắt, ống nhôm, ống inox? các bác ở tphcm đã làm thì nói em chỗ mua cái ống bọc nòng ở đâu luôn nha, thanks các bác nhiều.

cảm ơn tessu nhìu nhe. trước thấy mà tìm lại hoài ko thấy. mấy loại KNO3 với NaOH mua ngoài chợ kim biên chắc có hết đúng ko ??

xuantocdo

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  xuantocdo on Sat Dec 15, 2012 1:52 pm

[/quote]

vuongvnn mua cái óng nhòm ở đâu đẹp quá zậy?? giá nhui?? chi tui với

xuantocdo

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Sat Dec 15, 2012 6:13 pm

xuantocdo đã viết:...mấy loại KNO3 với NaOH mua ngoài chợ kim biên chắc có hết đúng ko ??
Chắc là ở đó có, em chưa mua bao giờ nên chả biết.
Định phấn đấu 1 tháng làm xog cây sharp mà coi bộ ko đc quá, nói 1 tháng nhưng chỉ có 3 ngày chủ nhật nữa, chán ghê, tìm mỏi cả mắt vẫn ko thấy tiệm phay tiện nào

tessu

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Sat Dec 15, 2012 9:35 pm

tessu đã viết:
xuantocdo đã viết:...mấy loại KNO3 với NaOH mua ngoài chợ kim biên chắc có hết đúng ko ??
Chắc là ở đó có, em chưa mua bao giờ nên chả biết.
Định phấn đấu 1 tháng làm xog cây sharp mà coi bộ ko đc quá, nói 1 tháng nhưng chỉ có 3 ngày chủ nhật nữa, chán ghê, tìm mỏi cả mắt vẫn ko thấy tiệm phay tiện nào
ông vẫn ở thủ đức ah. ông nhớ đối diện nhà văn hoá có cây xăng cái đường mà vào chỗ ông ở hồi trước đó. đầu đường có 1 tiệm tiện nhỏ ko biết giờ còn ko. kỳ đó tui hỏi là 25k 1 chi tiết. ông ra đó hỏi thử coi. may ra nó làm cho ông. cứ bảo là sinh viên làm mồ hình đồ án tốt nghiệp giúp giùm.

Được sửa bởi dothuanlt ngày Sat Dec 15, 2012 9:55 pm; sửa lần 1.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Sat Dec 15, 2012 9:36 pm

Tessu ở đâu vậy,cho mình là ké với dc ko,nếu ở bình dương thì mình chỉ chổ cho,có gì pm mình

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Sun Dec 16, 2012 7:13 am

Em ở dĩ an ,bać dothuanlt ở đâu vậy,bác có thể giúp em làm van xả được ko vậy,em cảm ơn các bác nhiều

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Sun Dec 16, 2012 8:12 pm

dothuanlt đã viết:
ông vẫn ở thủ đức ah. ông nhớ đối diện nhà văn hoá có cây xăng cái đường mà vào chỗ ông ở hồi trước đó. đầu đường có 1 tiệm tiện nhỏ ko biết giờ còn ko. kỳ đó tui hỏi là 25k 1 chi tiết. ông ra đó hỏi thử coi. may ra nó làm cho ông. cứ bảo là sinh viên làm mồ hình đồ án tốt nghiệp giúp giùm.
Tui đang ở Bình Dương, cũng hay vào Thủ Đức chơi, tui thấy quán đó vẫn còn, chắc thứ 3 xin nghỉ làm 1 ngày chạy vào thử. Cái khu Bình Dương tui ở (VSIP1) này tiềm hoài chẳng thấy quán in bản vẽ chạy vòng vòng cả ngày mệt chết bà.
Hồi sáng tìm đc 1 tiệm phay tiện (Bình Dương), tui đưa 1 ít chi tiết trên bản vẽ của ông ra (tui đưa phôi đồng với phôi nhôm ra luôn) chủ yếu cục pitong, cục chặn 2 đầu ống, cụm hơi, cụm quy lát (1 số tui đã làm trên công ty rùi đòn bẩy, ống, bộ cò,), chủ tiệm ngắm nghía, nghĩ suy 1 lúc phán:
- Cái này mắc ak!
- Khoảng nhiêu anh?
- Cái này để tối mai (thứ 2)anh báo giá lại, anh xem đã, mà em muốn chừng tầm bao nhiêu là đc?
- Ờ thì, dưới 1 triệu đc ko anh?
- Để anh xem đã, mà ko rẻ đâu em.
Thế đó ông, giá cả như thế sao chua quá, vì phôi tui mang đến. Ông làm bộ đó hết bao nhiều thê?
Rùi trưa tui chạy vào Thủ Đức chơi, sẵn tạc qua cái tiệm ông nói, mà nó đóng cửa, qua tiệm khác thì nó lại ko nhận làm, chạy lòng vòng nản quá, chạy ra lại Bình Dương ngủ 1 giấc, giờ mới lên đây kể chuyện cho các bác nghe, hehehe. Nhọc quá!
Ak, thứ 7 vừa rồi qua anh NguyenThai chơi tí sẵn tiện mua đc mấy cục phôi,
- Phôi đồng phi 25 dài 30cm + phi 10 dài 10cm =175k (125k/kg).
- Phôi nhôm vuông 3x3, dài 30cm = 80k (100k/kg)
Theo các bác cục pitong làm bằng đồng được ko? nghe anh NguyenThai nói nó mau mòn lắm.
Hiện đang tranh thủ mấy ngày nghỉ làm, chứ 1 tháng nữa về lại quê cha nó rùi, giờ gấp gáp để tận dụng đc máy móc dụng cụ ở công ty hiện tại, Vì muốn làm đc chút ít gọi là có công sức của mình đó mà
Bác Thangarp ở Dĩ An thì í ới cafe chơi, e ở VSIP1, bác inbox so điện thoại liên lạc đi.

tessu

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Sun Dec 16, 2012 8:47 pm

cảm ơn bác đã quan tâm em sẽ gởi cho bác sdt khi nào rảnh cafe chơi chứ em thì ko biết nhậu hihi,em cũng làm công ty cũng quen được mấy ông thợ tiện nhưng ko biết nhờ họ có làm cho ko nữa,chỗ em máy gì cũng có cnc cũng có nhưng ko biết nhờ dc koem cũng là dân kỹ thuật nhưng là kỹ thuật điện nên nhìn mấy bản vẽ cơ khí thì bó tay hihi

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  vuongvnn on Sun Dec 16, 2012 9:47 pm

@tettsu. Em dùng pittong bằng đồng cho cả bơm tay pcp và bơmbắn đến mấy tháng liền chẳng thấy mòn gì. Mà bơm nhìu khiếp.
Mới cả gửi tới bác nào đang định làm bơm bắn như sau. 1 thời gian chơi bơm bắn cảm tưởng là oải. Đau tay. Bắn thì yếu khiếp ko bằng 1 nửa cây pcp của em.
Mà làm bơm bắn chi phí cao. Áp lại thấp. Làm tốn công hơn pcp nhiều. Mà pcp ko van điều ápthì làm quá dễ. Hơn nữa với bơm tay hiện giờ thì bơm từ 60kg đến 80kg là chuyện chế đơn giản. Anh em nên chuyển hướng theo pcp áp cao cho ngon.

vuongvnn

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Mon Dec 17, 2012 8:31 am

vuongvnn đã viết:@tettsu. Em dùng pittong bằng đồng cho cả bơm tay pcp và bơmbắn đến mấy tháng liền chẳng thấy mòn gì. Mà bơm nhìu khiếp.
Mới cả gửi tới bác nào đang định làm bơm bắn như sau. 1 thời gian chơi bơm bắn cảm tưởng là oải. Đau tay. Bắn thì yếu khiếp ko bằng 1 nửa cây pcp của em.
Mà làm bơm bắn chi phí cao. Áp lại thấp. Làm tốn công hơn pcp nhiều. Mà pcp ko van điều ápthì làm quá dễ. Hơn nữa với bơm tay hiện giờ thì bơm từ 60kg đến 80kg là chuyện chế đơn giản. Anh em nên chuyển hướng theo pcp áp cao cho ngon.
Thank bác đã trả lời hen, đang định làm bơm bắn, nghe bác nói mà oải, thui thì làm 2 cây chơi, 1 bơm bắn, 1 pcp, kakaka, mỗi cái có ưu có nhược riêng, tùy hoàn cảnh mà lấy phang
thangarp đã viết:cảm ơn bác đã quan tâm em sẽ gởi cho bác sdt khi nào rảnh cafe chơi chứ em thì ko biết nhậu hihi,em cũng làm công ty cũng quen được mấy ông thợ tiện nhưng ko biết nhờ họ có làm cho ko nữa,chỗ em máy gì cũng có cnc cũng có nhưng ko biết nhờ dc koem cũng là dân kỹ thuật nhưng là kỹ thuật điện nên nhìn mấy bản vẽ cơ khí thì bó tay hihi
Em cũng là dân điện nè, điện công nghiệp, em cũng có biết gì về cơ khí đâu, vào công ty này nó bắt dùng luôn máy phay, thế nên cũng tọt tẹt biết đc chút ít, chỉ tiếc là ko có máy tiện, chứ máy phay chả làm đc bao nhiêu cả, có máy tiện là em làm nguyên bộ tại công ty lun rồi. hôm nào cafe dê ngỗng chơi cho đõ chán.

tessu

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Mon Dec 17, 2012 11:17 am

tessu đã viết:
vuongvnn đã viết:@tettsu. Em dùng pittong bằng đồng cho cả bơm tay pcp và bơmbắn đến mấy tháng liền chẳng thấy mòn gì. Mà bơm nhìu khiếp.
Thank bác đã trả lời hen, đang định làm bơm bắn, nghe bác nói mà oải, thui thì làm 2 cây chơi, 1 bơm bắn, 1 pcp, kakaka, mỗi cái có ưu có nhược riêng, tùy hoàn cảnh mà lấy phang
thangarp đã viết:cảm ơn bác đã quan tâm em sẽ gởi cho bác sdt khi nào rảnh cafe chơi chứ em thì ko biết nhậu hihi,em cũng làm công ty cũng quen được mấy ông thợ tiện nhưng ko biết nhờ họ có làm cho ko nữa,chỗ em máy gì cũng có cnc cũng có nhưng ko biết nhờ dc koem cũng là dân kỹ thuật nhưng là kỹ thuật điện nên nhìn mấy bản vẽ cơ khí thì bó tay hihi
Em cũng là dân điện nè, điện công nghiệp, em cũng có biết gì về cơ khí đâu, vào công ty này nó bắt dùng luôn máy phay, thế nên cũng tọt tẹt biết đc chút ít, chỉ tiếc là ko có máy tiện, chứ máy phay chả làm đc bao nhiêu cả, có máy tiện là em làm nguyên bộ tại công ty lun rồi. hôm nào cafe dê ngỗng chơi cho đõ chán.
những chi tiết nào mà cần dùng cả máy tiện và máy phay thj2 bác nên sẽ tiện cho thợ nó làm. còn phần phay bác mang vào xưởng. nếu mà tiện mấy cục pistol đơn giản thì giá tầm 50k đổ lại 1 chi tiết. nếu dụng vào máy phay thì khá mắc. vì gia công phay khó hơn gia công tiện.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Mon Dec 17, 2012 11:45 am

bơm tay với pcp khác nhau ở điểm nào bác. 1 cái là nén 1 phát bắn mấy chục phát. 1 cái làm bơm phát nào bắn phát đó.
nếu cùng 1 loại nòng. cùng 1 áp lực. thì tầm bắn có như nhau ko bác. bỏ qua cái gọi là bơm pcp áp cao. nếu áp cao thì phải có điều áp. mà ko có điều áp thì với loại nòng sharp như bây giờ thí vứt đi ko sài được đâu. còn bơm 60-70kg thì bơm tay cũng có thể lên được áp đó dễ dàng. sharp có thể lên được 1200fps đấy bác ah.
hơn nhau cái tiện lợi thôi. bây giờ bác thử làm 1 cây sharp hoàn chỉnh. có đồng hồ cơ cấu vững chắc. thử coi tầm hiệu quả của nó ra sao. lúc đó mới biết cảm giác 1 viên 1 trúng như thế nào. súng càng khó thì làm cho con người có 1 cảm giác thật là kỹ trong từng phát bắn. còn pcp bắn sướng thiệt nhưng người bắn luôn luôn có tư tử bắn hụt bắn lại vì hơi nhiều mà. và lúc đi chinh chiến xa bơm tay còn là 1 trợ thủ đắc lưc ko lo hết hơi và rườm ra cách rách đủ thứ.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Mon Dec 17, 2012 12:53 pm

dothuanlt đã viết:
những chi tiết nào mà cần dùng cả máy tiện và máy phay thj2 bác nên sẽ tiện cho thợ nó làm. còn phần phay bác mang vào xưởng. nếu mà tiện mấy cục pistol đơn giản thì giá tầm 50k đổ lại 1 chi tiết. nếu dụng vào máy phay thì khá mắc. vì gia công phay khó hơn gia công tiện.
Bên em chỉ máy phay đơn giản, chỉ phay vuông góc (theo em hiểu là như thế), nên chẳng làm đc nhiều, nếu nó phay nghiêng đc thì em làm luôn cái cụm quy lát luôn rùi, tìm hoài cách để tự phay cái rãnh gắn kính ngắm mà chả đc, nên đem ra thợ luôn

tessu

Xem lý lịch thành viên

re

Bài gửi  nghia den on Mon Dec 17, 2012 1:09 pm

bác dothuan cho em hỏi. nếu mình dùng nòng sharp mà áp quá cao mà ko có van điều áp thì sẽ bị hỏng nòng ak bác.nếu vậy thì mình dùng ở áp bao nhiêu thì phù hợp. ko bị hỏng nòng,

nghia den

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Mon Dec 17, 2012 2:26 pm

tessu đã viết:
dothuanlt đã viết:
Bên em chỉ máy phay đơn giản, chỉ phay vuông góc (theo em hiểu là như thế), nên chẳng làm đc nhiều, nếu nó phay nghiêng đc thì em làm luôn cái cụm quy lát luôn rùi, tìm hoài cách để tự phay cái rãnh gắn kính ngắm mà chả đc, nên đem ra thợ luôn
phay mang cá 1 là có dao riêng dao phay góc 30độ, hoặc mình có thể chế dao.
thì phay chỉ có ngang với dọc lên với xuống thôi. quan trọng là người phay có trình độ caop có thể phay được góc tròn.... giỏi ở chỗ chế tạo đồ gá đó bác. phay quy lát gì chỉ có cái mang cá với cái rãnh khuyết cung tròn là có dao riêng còn lại bác có thể phay dễ dang mà.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Mon Dec 17, 2012 2:34 pm

Ok ông bạn,tuần này tui làm đêm để tuần sau tui alo cho ông,tuần này ông có rảnh buổi sáng ko,nếu rảnh alo cho tui,còn làm thì ko biết thợ tiện trong tui xem bản vẽ làm dc ko nữa nên chưa dám nhờ,nếu có mẫu thì làm dc,tui nghĩ chắc vậy,bưã nào gặp nhau nói chuyện dễ hơn ha

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  noacc on Mon Dec 17, 2012 4:43 pm

thangarp đã viết:Ok ông bạn,tuần này tui làm đêm để tuần sau tui alo cho ông,tuần này ông có rảnh buổi sáng ko,nếu rảnh alo cho tui,còn làm thì ko biết thợ tiện trong tui xem bản vẽ làm dc ko nữa nên chưa dám nhờ,nếu có mẫu thì làm dc,tui nghĩ chắc vậy,bưã nào gặp nhau nói chuyện dễ hơn ha
Nếu thợ nhìn bản vẽ không ra ( tức là không hiểu bản vẽ) bạn chịu khó vẽ luôn 3D thì người ta nhìn là hiểu đucợ hết

noacc

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Mon Dec 17, 2012 5:21 pm

nghia den đã viết:bác dothuan cho em hỏi. nếu mình dùng nòng sharp mà áp quá cao mà ko có van điều áp thì sẽ bị hỏng nòng ak bác.nếu vậy thì mình dùng ở áp bao nhiêu thì phù hợp. ko bị hỏng nòng,
ko bác ah. cái nòng sharp chỉ ở 1 áp nào đó thôi. tầm 60bar thì còn gọi lài. chứ cao quá đạn chịu ko nổi bay lung tung hết.
nếu nòng tốt của những dòng súng có tiếng thì áp cao thoải mái nếu dùng đạn ngoại. còn dài đạn nội tầm xa cũng bay lung tung beng.
nếu sài nòng đồng thì sài áp tầm 50-60kg là ổn định. và đừng kỳ vọng bắn 60-70m nhé. tầm 40m đổ lại thôi. thế thì cứ bơm mà chơi làm pcp chi có cách rách cái vụ nạp khí. bơm tay độ thêm cái đồng hồ vào bình hơi thì ok luôn. chú ý làm bình hơi đừng to quá nhé. thể tích gấp đôi thể tích nòng là được rồi.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Mon Dec 17, 2012 5:23 pm

noacc đã viết:
thangarp đã viết:Ok ông bạn,tuần này tui làm đêm để tuần sau tui alo cho ông,tuần này ông có rảnh buổi sáng ko,nếu rảnh alo cho tui,còn làm thì ko biết thợ tiện trong tui xem bản vẽ làm dc ko nữa nên chưa dám nhờ,nếu có mẫu thì làm dc,tui nghĩ chắc vậy,bưã nào gặp nhau nói chuyện dễ hơn ha
Nếu thợ nhìn bản vẽ không ra ( tức là không hiểu bản vẽ) bạn chịu khó vẽ luôn 3D thì người ta nhìn là hiểu đucợ hết
tại tui nghĩ vậy thôi với lại trong tui thợ tay ngang cũng có,nếu mà thợ nhìn bản vẽ mà hỏi lại thì tui bó tay ko biết đường trả lời,tốt nhất là có sẵn mẫu

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Mon Dec 17, 2012 5:31 pm

dothuanlt đã viết:phay mang cá 1 là có dao riêng dao phay góc 30độ, hoặc mình có thể chế dao.
thì phay chỉ có ngang với dọc lên với xuống thôi. quan trọng là người phay có trình độ caop có thể phay được góc tròn.... giỏi ở chỗ chế tạo đồ gá đó bác. phay quy lát gì chỉ có cái mang cá với cái rãnh khuyết cung tròn là có dao riêng còn lại bác có thể phay dễ dang mà.
Thì tui có thể phay cụm quy lát đc, nhưng đến phần mang cá với cung khuyết thì bó tay, nên thôi, thà đưa cho họ làm luôn, chứ mình làm nửa vời như thế, mang ra cho họ, họ có chịu làm ko nữa kìa

tessu

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Mon Dec 17, 2012 6:52 pm

tessu đã viết:
dothuanlt đã viết:phay mang cá 1 là có dao riêng dao phay góc 30độ, hoặc mình có thể chế dao.
Thì tui có thể phay cụm quy lát đc, nhưng đến phần mang cá với cung khuyết thì bó tay, nên thôi, thà đưa cho họ làm luôn, chứ mình làm nửa vời như thế, mang ra cho họ, họ có chịu làm ko nữa kìa
hỏi thử công ty coi có mũi phay R ko. biết đâu nó có thì sao. còn dao mang cá trên ông có sài dao ghép ko. có 1 cái đồ gá cáng dao ( chế). rồi gắn cái cáng dao có con dao hợp kim do mình hàn thau vào. dùng sao dao dó mà phay mang cá. quan trọng ông biết mài dao và ông gá phôi chuẩn.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Mon Dec 17, 2012 7:35 pm

Tessu định làm súng gì vậy,mình thì làm bơm bắn thôi,vậy thì cần mua những gì và mua ở đâu bạn và bác dothuanlt có thể chỉ giúp mình được ko,để mình mua rồi bưã nào mình đi làm luôn

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Mon Dec 17, 2012 7:50 pm

thangarp đã viết:Tessu định làm súng gì vậy,mình thì làm bơm bắn thôi,vậy thì cần mua những gì và mua ở đâu bạn và bác dothuanlt có thể chỉ giúp mình được ko,để mình mua rồi bưã nào mình đi làm luôn
ah ma thôi đi các bác bữa nào gặp nhau nói chuyện dé̃ hơn

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Van điều áp

Bài gửi  khacdoan261 on Tue Dec 18, 2012 11:47 am

Vẫn cay nhất vụ van điều áp, bác nào có bản vẽ van điều áp đơn giản post hộ em với.

khacdoan261

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Tue Dec 18, 2012 1:00 pm

[quote="dothuanlt"]
tessu đã viết:
hỏi thử công ty coi có mũi phay R ko. biết đâu nó có thì sao. còn dao mang cá trên ông có sài dao ghép ko. có 1 cái đồ gá cáng dao ( chế). rồi gắn cái cáng dao có con dao hợp kim do mình hàn thau vào. dùng sao dao dó mà phay mang cá. quan trọng ông biết mài dao và ông gá phôi chuẩn.
bên em chỉ có dao này

ko biết là có phải dao R như bác nói ko, mỗi dao có gá riêng. Còn dao mang cá chắc là có thể chế đc bằng cách mài mấy mũi dao đã gãy. Vấn đề nữa là phay cái rãnh khuyết như thế nào đây ông?
@ bác Thang: củi em là củi bơm bắn.

tessu

Xem lý lịch thành viên

chuyển bài từ 360

Bài gửi  linh123 on Tue Dec 18, 2012 1:29 pm

@@ tessu chỗ bác có cái gì có thể kéo rãnh khương tuyến ko

linh123

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Tue Dec 18, 2012 3:25 pm

Để bữa nào lên ngày tui hỏi thử coi trong tui có ko,nói dao phay R ko biết có biết ko nữa,với lại hỏi thử coi phay mang cá dc ko,nếu dc thì tui nhở làm cho

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  123456789 on Tue Dec 18, 2012 4:38 pm

xuantocdo đã viết:

vuongvnn mua cái óng nhòm ở đâu đẹp quá zậy?? giá nhui?? chi tui với
[/quote]

các bác júp dùm e cái van xả đi,nhìn ngắm hoài mà hiểu k ra,jup jum nha.

123456789

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Tue Dec 18, 2012 6:27 pm

[quote="tessu"]
dothuanlt đã viết:
tessu đã viết:
bên em chỉ có dao này

ko biết là có phải dao R như bác nói ko, mỗi dao có gá riêng. Còn dao mang cá chắc là có thể chế đc bằng cách mài mấy mũi dao đã gãy. Vấn đề nữa là phay cái rãnh khuyết như thế nào đây ông?
@ bác Thang: củi em là củi bơm bắn.
phay rãnh khuyết dùng dao r phay chứ sao nữa. ống muốn ốp vào cái ống phi 20 thi lấy con dao ra 10 phay 2 bên ra được 1 cung có r 10....
nếu cty ông gia công chi tiết nhiều thì có lẽ là có dao R. còn dao phay cạnh 30do chắc ko có đâu tại dao đó chế được.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Tue Dec 18, 2012 6:52 pm

ặc nghe bác Thuận nói thế thì làm đc cụm quy lát nhôm là cả 1 vấn đề nhỉ..chắc em từ giã cách đó làm theo kiểu cũ thôi. vì gần nhà chỉ quen đc thợ tiện thôi chả biết phay ở đâu cả.
à bác phay cái rãnh ốp vào bình hơi gọi là phay mang cá à bác, em chẳng biết gì cả mới nghe nói lần đầu, nhờ bác cố vấn sau này tiện nói chuyện hơn
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Tue Dec 18, 2012 8:06 pm

ntgiang28051992 đã viết:ặc nghe bác Thuận nói thế thì làm đc cụm quy lát nhôm là cả 1 vấn đề nhỉ..chắc em từ giã cách đó làm theo kiểu cũ thôi. vì gần nhà chỉ quen đc thợ tiện thôi chả biết phay ở đâu cả.
à bác phay cái rãnh ốp vào bình hơi gọi là phay mang cá à bác, em chẳng biết gì cả mới nghe nói lần đầu, nhờ bác cố vấn sau này tiện nói chuyện hơn
ko 2 cái khác nhau. phay mang cá là phay cái chỗ gắn ống nhòm ấy. còn phay cung tròn là cái chỗ áp vào bình hơi.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  tessu on Tue Dec 18, 2012 8:15 pm

dothuanlt đã viết:
phay rãnh khuyết dùng dao r phay chứ sao nữa. ống muốn ốp vào cái ống phi 20 thi lấy con dao ra 10 phay 2 bên ra được 1 cung có r 10....
nếu cty ông gia công chi tiết nhiều thì có lẽ là có dao R. còn dao phay cạnh 30do chắc ko có đâu tại dao đó chế được.
Rồi, tui hiểu dao R ông nói rồi, có phải con dao thứ 2 từ phải sang ko? bên tui để máy phay cũ chẳng làm j nhiều, chủ yếu là để làm 1 số chi tiết nhỏ để sửa chữa máy sản xuất tại công ty thui, chẳng ai chuyên máy phay cả, bên tui có máy khoan bàn, chả làm sao khoan đc cái lỗ 10ly dài 130ly trên cụm quy lát cả, có cách nào ko ông?

tessu

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  thangarp on Tue Dec 18, 2012 8:23 pm

theo như mình nghĩ muốn khoan được phải cặp lên máy tiện thôi như vậy mới đồng tâm được,còn ko thì dùng máy tiện dùng dao móc lỗ ko biết đúng ko nữa hihihi

thangarp

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  dothuanlt on Tue Dec 18, 2012 8:50 pm

tessu đã viết:
dothuanlt đã viết:
Rồi, tui hiểu dao R ông nói rồi, có phải con dao thứ 2 từ phải sang ko? bên tui để máy phay cũ chẳng làm j nhiều, chủ yếu là để làm 1 số chi tiết nhỏ để sửa chữa máy sản xuất tại công ty thui, chẳng ai chuyên máy phay cả, bên tui có máy khoan bàn, chả làm sao khoan đc cái lỗ 10ly dài 130ly trên cụm quy lát cả, có cách nào ko ông?

có mũi khaon dài ko. kẹp eto chắc lên cứ vậy khoan thôi, nhưng quan trọng bác phải lấy tâm thật chuẩn.

dothuanlt

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  minsk_do on Tue Dec 18, 2012 9:21 pm

dothuanlt đã viết:
ntgiang28051992 đã viết:ặc nghe bác Thuận nói thế thì làm đc cụm quy lát nhôm là cả 1 vấn đề nhỉ..chắc em từ giã cách đó làm theo kiểu cũ thôi. vì gần nhà chỉ quen đc thợ tiện thôi chả biết phay ở đâu cả.
ko 2 cái khác nhau. phay mang cá là phay cái chỗ gắn ống nhòm ấy. còn phay cung tròn là cái chỗ áp vào bình hơi.
các bác có thể làm cục quilat như em,k cần phay mà ta ra bao người ta bào cho,do k có lưỡi nhỏ nên e bào có mấy đường to là xong,rẻ hơn phay,nhưng nói chung để làm 1 cục quilat chắc k dưới 3-500k,e làm hết 450k cả tiền nhôm+bào+khoan(khoan lỗ dài 30cm,xuyên luôn,đồng tâm)rồi cắt 2 đoạn 2cm để làm cái kẹp nòng

các bác có thê làm khác đi,mà vẫn dùng ngon bằng cách mua cục nhôm,đi khoan lỗ,còn cung để ốp vào bình hơi ta lấy mấy cắt,cắt rãnh vuông to,sau đó lấy keo AB đổ vào rãnh vừa cắt,ốp lại vào bình hơi,để khô,là ta đã đc cái rãnh tròn,vừa khít bình hơi,còn chân gá kính thì k cần phay mang cá,tùy chân của cá bác là chân 11mm,hay 13mm,láy thanh lập là(chỗ e gọi vaayh)hay 1 thanh sắt mỏng khoảng 1li,cắt 11mm hoặc 13mm,sau đó lấy máy mài vài vắt để mặt còn lại là 9mm hay 11mm là ngon

minsk_do

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  ntgiang28051992 on Tue Dec 18, 2012 9:45 pm

hehe cái quy lát cùi pắp của em chỉ tốn 10k tiền sắt+ 5k tiền hàn+ 0k tiền khoan nhờ thôi, nhìn như shjt lại còn lệch nữa chứ .kaka. nếu muốn đẹp, nhìn pro pro 1 tí thì phải chịu tốn tiền rồi.
ntgiang28051992

Xem lý lịch thành viên

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

Trang 6 trong tổng số 12 trang Previous  1, 2, 3 ... 5, 6, 7 ... 10, 11, 12  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics